Chào mừng khách Tìm kiếm | Chủ đề có bài mới |

Bất tiện khi "Phụ thuộc công nghệ của Nước Ngoài " Tùy chọn
change
#1 Đã gửi : 30 Tháng Sáu 2010 8:42:37 CH
Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered Users, Subscribers

Gia nhập: 30/06/2010
Tôi muốn đưa ý kiến:

Nước mình không thiếu người tài để nghiên cứu về lĩnh vực Khoa học - công nghệ .Sự lệ thuộc về công nghệ của nước ngoài sẽ ảnh hưởng rất lớn đến sự phát triển kinh tế và nhiều lĩnh vực khác.
Cụ thể:Về vấn đề việc Mỹ dọa sẽ cắt Internet toàn cầu để bảo vệ quốc gia. Vậy tại sao người việt mình chẳng lẽ lại lặng im như vậy.đó là một ví dụ.

Theo tôi Nhà nước nên đầu tư đẩy mạnh Nghiên cứu khoa học về các lĩnh vực công nghệ như:máy tính,phần mềm,Điện tử - Viễn Thông,Internet...khuyến khích tất cả mọi người tham gia gốm các nhà Khoa học-Giáo Viên-Sinh Viên - Học Sinh và quần chúng nhân dân những người đam mê khoa học.Hôm nay có thể chưa phát minh ra được nhưng nếu kiên trì sẽ làm được.

Người Mỹ có thể phát minh ra Internet,máy tính,Windows... thì người việt không có cớ gì mà không làm được.

Mỗi công nghệ mà người Việt mình phát minh,sáng chế sẽ rẻ rất nhiều so với Nhập khẩu ,chuyển giao công nghệ từ Nước ngoải,như vậy giá thành rẻ ,mọi người ứng dụng dễ dàng và tạo được sự khác biệt so với Thế Giới.Dân có giàu,Nước mới mạnh.

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.